Fakers

N/A คะแนนสยามโซนรออย่างน้อย 5 โหวต ร่วมโหวต
  • ปีที่เปิดตัว2546
  • นำแสดงMatthew Rhys, Kate Ashfield, Tom Chambers
  • ณ โลกศิลปะแห่งกรุงลอนดอน นิค เอ็ดเวิรด์ส หลงกลติดเงินเจ้าพ่ออาชญากรรม ฟอสเตอร์ ไรท์ ถึง 50,000 ปอนด์ เขามีเวลาเพียง 4 วันที่จะหาเงินมาใช้หนี้ โชคยังเข้าข้างเขาอยู่บ้าง ตรงที่เขาบังเอิญไปภาพร่างที่หายไปนานของ อันติ โอนีโอ ฟรานชีนี จิตรกรชาวอิตาเลียน จะติดอยู่ก็แค่ภาพนั้นมีค่าเพียง 15,000 ปอนด์

    ด้วยความช่วยเหลือของคนชอบประชดอย่างอีฟ และ โทนี่ พี่ชายของเธอผู้ใสซื่อ แต่เปี่ยมด้วยความสามารถทางศิลปะ นิค วางแผนจะขายรูปที่ทำเลียนแบบในย่านเมย์แฟร์ 5 แห่งภายในหนึ่งชั่วโมง ก่อนที่นักค้าภาพจะรู้ตัวว่าพวกเขากำลังโดนหลอก

  • Set in present day London and 1911 Italy, screenwriter Paul Gerstenberger's Fakers is a funny, sharp and fast moving tale of blackmail and forgery set in the upper echelons of the international art society. An offbeat crime caper in the tradition of The Thomas Crown Affair and The Italian Job, Fakers weaves and twists it way to a bombshell denouement that will disarm even the most hardnosed mystery enthusiast.

  • กำกับโดย Richard Janes
  • เขียนโดย
  • นำแสดงโดย
    • Matthew Rhys ... Nick Edwards
    • Kate Ashfield ... Eve Evans
    • Tom Chambers ... Tony Evans
    • Tony Haygarth ... Phil Norris
    • Art Malik ... Foster Wright
  • ความยาว 85 นาที
  • สร้างโดย UK / Spain

advertisement

วันนี้ในอดีต

  • R... RajkumarR... Rajkumarเข้าฉายปี 2013 แสดง Shahid Kapoor, Sonakshi Sinha, Sonu Sood
  • PanipatPanipatเข้าฉายปี 2019 แสดง Arjun Kapoor, Sanjay Dutt, Kriti Sanon
  • Pati Patni Aur WohPati Patni Aur Wohเข้าฉายปี 2019 แสดง Kartik Aaryan, Bhumi Pednekar, Ananya Panday

เกร็ดภาพยนตร์

  • John Carter - ดัดแปลงมาจากนิยายวิทยาศาสตร์ของ เอ็ดการ์ ไรซ์ เบอโรห์ส เรื่อง A Princess of Mars หรือที่ตีพิมพ์ในชื่อภาษาไทยว่า เจ้าสาวดาวอังคาร อ่านต่อ»
  • Big Miracle - ได้รับแรงบันดาลใจมาจากเหตุการณ์จริงของปลาวาฬสีเทาติดธารน้ำแข็งในอลาสกา ประเทศสหรัฐอเมริกา ที่เกิดขึ้นในปี ค.ศ. 1988 และมาจากหนังสือ Freeing the Whales ของ โธมัส โรส ที่บันทึกเหตุการณ์ช่วงนั้นเอาไว้ อ่านต่อ»

เปิดกรุภาพยนตร์

Misconduct Misconduct เบน (จอช ดูฮาเมล) ทนายความหนุ่มไฟแรง รับทำคดีใหญ่ที่มีฝ่ายตรงข้ามเป็นผู้บริหารจอมโหดและคู่หูทางการค้าของบริษัทยาแห่งหนึ...อ่านต่อ»