Fakers

N/A คะแนนสยามโซนรออย่างน้อย 5 โหวต ร่วมโหวต
  • ปีที่เปิดตัว2546
  • นำแสดงMatthew Rhys, Kate Ashfield, Tom Chambers
  • ณ โลกศิลปะแห่งกรุงลอนดอน นิค เอ็ดเวิรด์ส หลงกลติดเงินเจ้าพ่ออาชญากรรม ฟอสเตอร์ ไรท์ ถึง 50,000 ปอนด์ เขามีเวลาเพียง 4 วันที่จะหาเงินมาใช้หนี้ โชคยังเข้าข้างเขาอยู่บ้าง ตรงที่เขาบังเอิญไปภาพร่างที่หายไปนานของ อันติ โอนีโอ ฟรานชีนี จิตรกรชาวอิตาเลียน จะติดอยู่ก็แค่ภาพนั้นมีค่าเพียง 15,000 ปอนด์

    ด้วยความช่วยเหลือของคนชอบประชดอย่างอีฟ และ โทนี่ พี่ชายของเธอผู้ใสซื่อ แต่เปี่ยมด้วยความสามารถทางศิลปะ นิค วางแผนจะขายรูปที่ทำเลียนแบบในย่านเมย์แฟร์ 5 แห่งภายในหนึ่งชั่วโมง ก่อนที่นักค้าภาพจะรู้ตัวว่าพวกเขากำลังโดนหลอก

  • Set in present day London and 1911 Italy, screenwriter Paul Gerstenberger's Fakers is a funny, sharp and fast moving tale of blackmail and forgery set in the upper echelons of the international art society. An offbeat crime caper in the tradition of The Thomas Crown Affair and The Italian Job, Fakers weaves and twists it way to a bombshell denouement that will disarm even the most hardnosed mystery enthusiast.

  • กำกับโดย Richard Janes
  • เขียนโดย
  • นำแสดงโดย
    • Matthew Rhys ... Nick Edwards
    • Kate Ashfield ... Eve Evans
    • Tom Chambers ... Tony Evans
    • Tony Haygarth ... Phil Norris
    • Art Malik ... Foster Wright
  • ความยาว 85 นาที
  • สร้างโดย UK / Spain

advertisement

วันนี้ในอดีต

  • Shutter IslandShutter Islandเข้าฉายปี 2010 แสดง Leonardo DiCaprio, Mark Ruffalo, Ben Kingsley
  • เดอะ เมียเดอะ เมียเข้าฉายปี 2005 แสดง นุสบา ปุณณะกันต์, เนาวรัตน์ ยุกตะนันท์, ธรัญญา สัตต์บุศย์
  • UltravioletUltravioletเข้าฉายปี 2006 แสดง Milla Jovovich, Cameron Bright, Nick Chinlund

เกร็ดภาพยนตร์

  • The Runaways - หลังจากหาตัวผู้กำกับมานานกว่า 18 เดือน ผู้สร้างตัดสินใจเลือกผู้กำกับหญิง ฟลอเรีย ซิจิสมอนดิ มารับหน้าที่นี้ ฟลอเรีย โด่งดังจากการกำกับมิวสิกวิดีโอให้ศิลปินดังอย่าง เดวิด โบวี, เดอะ ไวต์ สไตรป์ส, มาริลีน แมนสัน, คริสติน่า อากีเลร่า, เดอะ เคียว, ลีโอนาร์ด โคเฮน, บียอร์ก และ ซิเกอร์ รอส และภาพยนตร์เรื่องนี้เป็นผลงานภาพยนตร์เรื่องแรกของเธอ อ่านต่อ»
  • Despicable Me - เป็นผลงานภาพยนตร์เรื่องแรกของบริษัท อิลลูมิเนชัน เอนเตอร์เทนเมนต์ ที่ก่อตั้งโดยผู้อำนวยการสร้าง คริสโตเฟอร์ เมเลแดนดรี และได้รับทุนสร้างจากบริษัท ยูนิเวอร์แซล พิคเจอร์ส อีกทั้งยังเป็นผลงานชิ้นแรกของทีมงานของ คริสโตเฟอร์ ที่ใช้เทคโนโลยี 3 มิติ อ่านต่อ»

เปิดกรุภาพยนตร์

Dil Dhadakne Do Dil Dhadakne Do กาบีร์ (รานเวียร์ ซิงห์) เป็นมหาเศรษฐีโดยกำเนิด เขาเป็นทายาทของนักธุรกิจใหญ่ ถูกเลี้ยงดูให้เติบใหญ่มาสืบทอดกิจการ แต่แผ...อ่านต่อ»