(`F1rst) 1st profile มารู้จักสาวๆหนุ่มๆวงนี้กัน ;D

6 ต.ค. 53 20:39 น. / ดู 931 ครั้ง / 18 ความเห็น / 0 ชอบจัง / แชร์
เข้ามาดูแล้วก็เมนท์ เข้ามามากระแนะกระแหนก็ออกไปค่ะ 




















F1RST (퍼스트) เป็นวงลูกผสมที่มีสมาชิกทั้งหญิงและชาย รวมทั้งหมด8คน ภายใต้สังกัดKN Media  เดบิวต์เมื่อวันที่27 สิงหาคม 2553 เพลงเดบิวต์คือเพลง "Neona Joahe Naneo Joahe" ( you like me , i like you ) เป็นเพลงที่นำมาcoverใหม่ ต้นฉบับโดย Hyeon & Deok.  ในปี 1980

Member ;


Stage Name: Haji (하지)
Real Name: Oh Yeung Sook (오영숙)
Birthdate: 1986
Height: 171cm
Weight: 48kg
Education: Dong Duk Women’s University (Broadcasting and Entertainment)
Specialty: Singing, acting. She is good in talking



Stage Name: Racoon (라쿤) (Leader*)
Real Name: Park Jae Hyung (박재형)
Birthdate: 1987
Height: 180cm
Weight: 68kg
Specialty: B-boying, Hip Hop



Stage Name: Lina (리나)
Real Name: Kim Li Na (김리나)
Nickname: Rina
Birthdate: 1988
Height: 174cm
Weight: 48kg
Education: Sookmyung Women’s University (Dance)
Specialty: Korean dance, Ballet, Singing, Piano



Stage Name: Junghoon (정훈)
Real Name: Choi Jung Hoon (최정훈)
Birthdate: 1991
Height: 175cm
Weight: 58kg
Education: Myong Ji University (Music)
Specialty: Singing [ballad, R&B, trot], Piano, Guitar



Stage Name: Sulhee (설희)
Real Name: Kang Sul Hee (강설희)
Birthdate: 1987
Height: 173cm
Weight: 47kg
Education: Ihwa Women’s University (Dance)
Specialty: Modern dance, Jazz



Stage Name: Ray (레이)
Real Name: Im Kwang Seob (임광섭)
Birthdate: 1989
Height: 182cm
Weight: 64kg
Education: International Models University
Specialty: Acting, Dance



Stage Name: Jenny (제니)
Real Name: So Hyun Jung (소현정)
Birthdate: September 7, 1991 (1991-09-07) (age 19)
Height: 171cm
Weight: 50kg
Education: Dong Duk Women’s University (Broadcasting and Entertainment)
Specialty: Singing, Jazz, Classical piano, Swimming



Stage Name: Hansam (한샘)
Real Name: Seo Han Saem (서한샘)
Birthdate: 1989
Height: 180cm
Weight: 63kg
Education: International Models University
Specialty: Singing, Acting, Dance


(`C) ; http://wiki.jpopstop.com , fyeah first , `;168116.? @ siamzone
เอาไปไหนให้เครดิตด้วยค่ะ บางส่วนก็เรียบเรียงเอง ส่วนรูป แคปเอง ตัดเอง อัพเองใหม่หมดค่ะ ;D


- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -  - - - - - -

รู้สึกผู้หญิงวงนี้เค้าหุ่นนางแบบกันมาก ใส่ส้นสูงวัดส่วนสูงกันรึเปล่า ? 555555 .
ชอบใครสุดคะ ? ผู้ชายเค้าชอบห่าน (hansam) ผู้หญิงชอบเจนนี่
แก้ไขล่าสุด 6 ต.ค. 53 20:58 | เลขไอพี : ไม่แสดง

อ่านต่อ คุณอาจจะสนใจเนื้อหาเหล่านี้ (ความคิดเห็นกระทู้ อยู่ด้านล่าง)

ความคิดเห็น

#1 | `snw.| | 6 ต.ค. 53 20:42 น.

เดบิวต์ตอนไหน ทุยไม่รู้ 
, สูงกันมากกกกก 

ไอพี: ไม่แสดง

#2 | :kty92x | 6 ต.ค. 53 20:42 น.

lina สวยดี  ๆ

ไอพี: ไม่แสดง

#3 | 'HOT7EST' | 6 ต.ค. 53 20:44 น.

ติดตามๆ

ไอพี: ไม่แสดง

#4 | หญิงไทย_ทิงนองนอย~ | 6 ต.ค. 53 20:45 น.

สูงๆกันทั้งนั้น

ไอพี: ไม่แสดง

#5 | เพียงรอเธอ:MY'KIBUM (ไม่เป็นสมาชิก) | 6 ต.ค. 53 20:48 น.

สูง  น้ำหนัก เยี่ยม

ไอพี: ไม่แสดง

#6 | .benjikostyle | 6 ต.ค. 53 20:49 น.

ฮาจีสวย (: ชื่อฮาจีเขียนได้ 2 แบบ
HAJY กับ HAJI 

น่นอนว่าฉันชอบ ฮาจี กะ เรย์ -,.-

( comment by haji one .

แก้ไขล่าสุด 6 ต.ค. 53 20:50 | ไอพี: ไม่แสดง

#7 | `/.แพคเธรด | 6 ต.ค. 53 20:51 น.

ความคิดเห็นที่ 1
เค้าแอบเดบิวต์กันแบบเงียบๆ + โดนน้องน้ำหวานแย่งซีน 

ความคิดเห็นที่ 6
แหงสิ 5555555 .
แต่ห่านมันหล่อนะเออ

แก้ไขล่าสุด 6 ต.ค. 53 20:52 | ไอพี: ไม่แสดง

#8 | `โซวอน. | 6 ต.ค. 53 20:53 น.

HAJI HAJI HAJI HAJI   

ไอพี: ไม่แสดง

#9 | รำเพยทุกชาติไป | 6 ต.ค. 53 20:54 น.

สูงกันทุกคน 170 ขึ้นกันทั้งนั้น

ไอพี: ไม่แสดง

#10 | 9..GG>3<'' | 6 ต.ค. 53 21:22 น.

Sulhee (설희)

Ray (레이)

ไอพี: ไม่แสดง

#11 | AMBACK'HAEHAE | 6 ต.ค. 53 21:46 น.

สูงเวอร์
หุ่นดีมากๆ

ติดตามจร้า

ไอพี: ไม่แสดง

#12 | ,,*อายะตัน|บันไซ!!*~ | 6 ต.ค. 53 22:32 น.

ชอบคนนี้อ่ะ " Hansam "


ท่าทาง สเปคเราไม่เหมือนชาวบ้าน เขา = =

ไอพี: ไม่แสดง

#13 | -๋\wupmohc'#|:฿ | 7 ต.ค. 53 16:48 น.

หุ่นสุดยอดฮะผม (:

ไอพี: ไม่แสดง

#14 | Lullaby-LB | 7 ต.ค. 53 16:56 น.

เดบิวต์ ก่อนโคเอด อีกอ่ะ -..-
แต่ไม่เห็นจริงๆ
แต่ละคนดูเป็นนางแบบนายแบบสุดๆ อ่ะ

ไอพี: ไม่แสดง

#15 | ส่วนสวยเกิน | 7 ต.ค. 53 17:11 น.

Jenny . ของเค้า 

ไอพี: ไม่แสดง

#16 | `(bussaba) | 7 ต.ค. 53 17:11 น.

เจนนี่ หล่อ -......-

ไอพี: ไม่แสดง

#17 | ``ลีดหนีบจอน? | 9 ต.ค. 53 21:32 น.

แต่ละคนนี่สูงมาก 

ไอพี: ไม่แสดง

#18 | '@ฝ่าบาท.- | 19 มี.ค. 54 16:34 น.

ผู้หญิงวงนี้ทำไมสูงกันจัง ?
เราชอบ Lina อ่ะ ยิ้มหวานดี =)

ไอพี: ไม่แสดง

แสดงความคิดเห็น

จะต้องเป็นสมาชิกจึงจะแสดงความคิดเห็นได้
เป็นสมาชิกอยู่แล้ว ลงชื่อเข้าใช้ระบบ
ยังไม่ได้เป็นสมาชิก สมัครสมาชิกใหม่
หรือจะลงชื่อเข้าใช้ระบบด้วย Google หรือ Facebook ก็ได้
ลงชื่อเข้าใช้ระบบด้วย Facebook
ลงชื่อเข้าใช้ระบบด้วย Google