เพิ่งเริ่มกินยาคุมแต่รู้สึกเวียนหัว เหมือนจะอ้วกควรกินต่อไปหรือว่าหยุดดี

1 มี.ค. 65 14:35 น. / ดู 7,024 ครั้ง / 4 ความเห็น / 0 ชอบจัง / แชร์
รู้สึกกลัวมากเลยค่ะเพราะว่าเรากินยาคุมแล้วรู้สึกเวียนหัว จะอ้วกอยู่ตลอดเวลาถามเพื่อนที่เคยกินก็บอกว่าให้ทนกินไปก่อนควรทำยังไงดีคะ
เลขไอพี : ไม่แสดง | ตั้งกระทู้โดย Windows 10

อ่านต่อ คุณอาจจะสนใจเนื้อหาเหล่านี้ (ความคิดเห็นกระทู้ อยู่ด้านล่าง)

ความคิดเห็น

#1 | Mumubin | 3 มี.ค. 65 11:13 น.

ผลข้างเคียงจากที่เรากินยาคุมค่ะ อยากแนะนำว่ากินให้หมดแผงแล้วเปลี่ยนยาคุมดูค่ะ เป็นตัวที่ฮอร์โมนต่ำๆ หรือแบบไม่มีฮอร์โมนเดี่ยวก็ได้ค่ะ ลองปรึกษาเภสัชดู

ไอพี: ไม่แสดง | โดย Windows 10

#2 | ผึ้งน้อยโบยบิน | 4 มี.ค. 65 11:16 น.

กินแบบไหนอยู่คะ ถ้ากินแบบฮอร์โมนรวมอยู่พี่อยากแนะนำให้เปลี่ยนมากินเป็นฮอร์โมนเดี่ยวแบบของสลินดาแทนเพราะว่าฮอร์โมนเดี่ยวจะไม่มีเอสโตรเจน ไม่อ้วกหรือเวียนหัว

ไอพี: ไม่แสดง | โดย Windows 10

#3 | everyting | 7 มี.ค. 65 11:24 น.

เราเคยเป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะแต่เลือกที่จะหยุดเพราะว่าฝืนไปต่อไม่ไหวเลยค่ะ บ้านหมุนไปหมด

ไอพี: ไม่แสดง | โดย Windows 10

#4 | มะเขือเทศ | 8 มี.ค. 65 10:25 น.

การกินยาคุมต้องเลือกให้เหมาะสมกับร่างกายเราให้มากที่สุด อยากให้เปลี่ยนกินเป็น  Slinda ดีกว่าค่ะ เหมาะสำหรับคนที่เพิ่งเริ่มกินไม่เวียนหัวตัวนี้เภลัชแนะนำมา รักตรงที่ช่วยลดสิวได้ด้วยนี่แหละ

ไอพี: ไม่แสดง | โดย Windows 10

แสดงความคิดเห็น

จะต้องเป็นสมาชิกจึงจะแสดงความคิดเห็นได้
เป็นสมาชิกอยู่แล้ว ลงชื่อเข้าใช้ระบบ
ยังไม่ได้เป็นสมาชิก สมัครสมาชิกใหม่
หรือจะลงชื่อเข้าใช้ระบบด้วย Google หรือ Facebook ก็ได้
ลงชื่อเข้าใช้ระบบด้วย Facebook
ลงชื่อเข้าใช้ระบบด้วย Google