1. สยามโซน
  2. ภาพยนตร์
  3. ข่าววงการภาพยนตร์

ผลรางวัลจากสมาคมนักวิจารณ์ภาพยนตร์แอลเอ ปี 2017

ผลรางวัลจากสมาคมนักวิจารณ์ภาพยนตร์แอลเอ ปี 2017

สมาชิกสมาคมนักวิจารณ์ภาพยนตร์แอลเอหรือลอสแอนเจลิสใช้เวลามากกว่า 4 ชั่วโมงในการพิจารณารางวัล "ลอสแอนเจลิส ฟิล์ม คริติกส์ แอสโซซิเอชัน อวอร์ดส์" (Los Angeles Film Critics Association Awards) ครั้งที่ 43 ทั้งสิ้น 16 สาขา และได้ประกาศรางวัลเมื่อวันที่ 3 ธันวาคม 2560 ตามเวลาในประเทศสหรัฐอเมริกา โดยยกให้ "Call Me by Your Name" เป็นภาพยนตร์ยอดเยี่ยม และเรื่อง "The Florida Project" คว้าภาพยนตร์ยอดเยี่ยมอันดับสอง ก่อนจะมีงานมอบรางวัลอย่างเป็นทางการในวันที่ 13 มกราคม 2561

Call Me by Your Name บอกเล่าเรื่องราวของคนสองคนที่มาพบกันในช่วงหน้าร้อนปี 1983 ที่ประเทศอิตาลี โดยมีอะไรบางอย่างที่ดึงดูดทั้งคู่เข้าหากัน และนำพาพวกเขาย่างกรายเข้าไปสู่เขตแดนของความรัก โดย "ทิโมธี ชาลาเมต" (Timothee Chalamet) หนึ่งในผู้รับบทนำ ได้รับเลือกให้เป็นนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ขณะที่ "ลูกา กวาดาญีโน" (Luca Guadagnino) ครองรางวัลผู้กำกับภาพยนตร์ยอดเยี่ยมร่วมกับ "กิเยร์โม เดล โตโร" (Guillermo del Toro) จากภาพยนตร์ "The Shape of Water" ที่รับ 3 รางวัลจากสมาคมนี้เช่นกัน

ผลรางวัล LA Film Critics Association Awards ประจำปี 2017

  • Best Picture: Call Me By Your Name
    อันดับสอง: The Florida Project
  • Best Director: Guillermo del Toro - The Shape of Water และ Luca Guadagnino - Call Me By Your Name
  • Best Actress: Sally Hawkins - The Shape of Water
    อันดับสอง: Frances McDormand จาก Three Billboards Outside Ebbing, Missouri
  • Best Actor: Timothee Chalamet - Call Me By Your Name
    อันดับสอง: James Franco - The Disaster Artist
  • Best Supporting Actress: Laurie Metcalf - Lady Bird
    อันดับสอง: Mary J. Blige - Mudbound
  • Best Supporting Actor: Willem Dafoe - The Florida Project
    อันดับสอง: Sam Rockwell - Three Billboards Outside Ebbing, Missouri
  • Best Foreign-Language Film: BPM (Beats Per Minute) และ Loveless
  • Best Animated Film: The Breadwinner
    อันดับสอง: Coco
  • Best Screenplay: Jordan Peele - Get Out
    อันดับสอง: Martin McDonagh - Three Billboards Outside Ebbing, Missouri
  • Best Documentary/Non-Fiction Film: Faces Places
    อันดับสอง: Jane
  • Best Editing: Lee Smith - Dunkirk
    อันดับสอง: Tatiana S. Riegel - I, Tonya
  • Best Production Design: Dennis Gassner - Blade Runner 2049
    อันดับสอง: Paul D. Austerberry - The Shape of Water
  • Best Music/Score: Jonny Greenwood - Phantom Thread
    อันดับสอง: Alexandre Desplat - The Shape of Water
  • Best Cinematography: Dan Laustsen - The Shape of Water
    อันดับสอง: Roger Deakins - Blade Runner 2049
  • New Generation: Greta Gerwig
  • The Douglas Edwards Award for Experimental Film: Lee Anne Schmitt - Purge This Land
  • Career Achievement Award: Max von Sydow

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

ความคิดเห็น

ภาพยนตร์ที่เกี่ยวข้อง

วันนี้ในอดีต

  • โคลิค เด็กเห็นผี
    เข้าฉายปี 2006
    แสดง พิมพ์พรรณ ชลายนคุปต์, วิทยา วสุไกรไพศาล, กุณฑีรา สัตตบงกช
  • แก๊งชะนีกับอีแอบ
    เข้าฉายปี 2006
    แสดง มีสุข แจ้งมีสุข, พัชรศรี เบญจมาศ, กุลนัดดา ปัจฉิมสวัสดิ์
  • Stay Alive
    เข้าฉายปี 2006
    แสดง Jon Foster, Samaire Armstrong, Sophia Bush

เกร็ดภาพยนตร์

  • ภูเก็ต - ฉายพร้อมภาพยนตร์สั้นอีก 2 เรื่องของผู้กำกับ อาทิตย์ อัสสรัตน์ เช่นเดียวกัน นั่นคือ บอย จีเนียส และ เดอะ ไซห์ อ่านต่อ»
  • Detective Dee and the Mystery of the Phantom Flame - นักสืบ ตี๋เหรินเจี๋ย เป็นบุคคลที่มีจริงในประวัติศาสตร์ เขาเป็นที่รู้จักหลังจาก โรเบิร์ต แวน กูลิก นักการทูตที่ประจำอยู่ในจีนและญี่ปุ่น นำชีวิตของเขามาเขียนเป็นนวนิยายอาชญากรรมจำนวน 25 เล่ม เรื่องราวในหนังสือครอบคลุมชีวิตการเป็นผู้พิพากษาของ ตี๋เหรินเจี๋ย ในปี 663-681 ส่วนภาพยนตร์เรื่องนี้ เล่าเรื่องในช่วง 8-9 ปีหลังจากนวนิยายชุดดังกล่าวจบ นั่นคือช่วงที่ ตี๋เหรินเจี๋ย ซึ่งรับบทโดย หลิวเต๋อหัว กลับไปรับตำแหน่งในพระราชวัง หลังจากถูกจองจำเพราะวิจารณ์การขึ้นครองราชย์ของจักรพรรดินี บูเช็กเทียน อ่านต่อ»
เกร็ดจากภาพยนตร์สามารถดูได้ในหน้าข้อมูลภาพยนตร์แต่ละเรื่อง

เปิดกรุภาพยนตร์

เรื่องราวที่เกิดขึ้นหลังจากเกิดเหตุเกิดแผ่นดินไหวครั้งใหญ่ระดับ 9 ที่แคลิฟอร์เนีย เรย์ (ดเวย์น จอห์นสัน) นักบินเฮลิคอปเ...อ่านต่อ»